สวัสดีวันจันทร์ค่า

วันนี้ขอเสนอ Brief นะนำสารพันอุปกรณ์เทคโนโลยี ที่จะมายั่วน้ำลายทุกคนให้ต้องปล้นกระเป๋าสตางค์ค่ะ

เริ่มต้นจากการแนะนำ app ที่จำเป็นและดีงามสำหรับโทรศัพท์มือถือ บางคนเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Smartphone แต่ก็ไม่รู้ว่าจะลงอะไรดีบ้างนะ คุณ @amoururtoam ช่วยได้ค่ะ

เปิดประเด็นให้เป็นที่น่าสนใจไม่น้อย อย่างที่บอกไปคือ สมาร์ทโฟนของคุณจะเทพเกินใครแน่ๆ ถ้าติดตั้ง 8 แอปนี้ จริงๆก็ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ เพียง...

ต่อไปคือการรีวิวโทรศัพท์มือถือที่เขาว่าถ่ายรูปได้เทพที่สุดตัวนึง กับ Nokia Lumia 1020 โดยคุณ @zmaster123 ค่ะ

รีวิว Nokia Lumia 1020 ###### ที่มาที่ไป ###### เมื่อวันที่ 8-9 กันยายน 2556 ที่ผ่านมา ทาง โนเกียประเทศไทย ได้จัดกิจกรรม ทดสอบมือถือ Nok...

มาต่อกันกับอุปกรณ์เพื่อการฟังเพลง คุณ @nhephex ได้แปลบทความจาก Mashable มาให้เราอ่านกัน ว่าหูฟังใด สูสี หรือพิชิต Beats ny Dr.Dre ได้ค่ะ

วันนี้แวะไปดูเวบ Mashable เห็นหัวข้อนี้น่าสนใจดีครับ Beats by Dre Alternatives มี 6 หูฟังที่เค้าแนะนำว่า เอาไว้ใส่แทนหูฟังเทพอย่าง Beats ...

ปิดท้ายด้วยเทคนิกการถ่ายรูปยามค่ำคืนกับคุณ @simplificity ที่แหม่...มันมีวิชามารนิดหน่อยทำให้สวยได้ จะอย่างไรไปดูกันโลด

วิชามารการถ่ายรูป1: ถ่ายรูปยามค่ำคืน ============================== ตอนกลางคืนเป็นเวลาที่เหมาะกับการถ่ายรูปอย่างคาดไม่ถึงนะคะ นอกจาก...

เจอกันใหม่วันพุธค่า

Comment

Comment:

Tweet

http://th.asean1688.com/

#3 By tuiguang on 2013-09-27 07:57

Hot!

#2 By n h e p h e x on 2013-09-19 12:26

ขอโทษค่ะ ระบบ archive.zip and download ใช้ไม่ได้แล้วเหรอคะ วันนี้จะลองแต่มันขึ้นหน้าเกิดความผิดพลาดค่ะ

#1 By D-faxtory on 2013-09-17 01:53

exteen community View my profile