สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกคนค่า

สวัสดีเดือนกันยายนค่ะ เพลงสำหรับเดือนนี้ก็คงหนีไม่พ้นเพลงนี้เลย September โดย Earth, Wind & Fire 

Music video by Earth, Wind & Fire performing September. (C) 2012 Sony Music Entertainment

ขึ้นเดือนใหม่แล้ว ก็ขอจัดเรื่องเอาใจสาว ๆ ด้วย Brief ที่เกี่ยวกับแฟชั่นและความสวยความงามกันหน่อยนะคะ

เริ่มจากแหล่งช็อปปิ้งของมือสองใหญ่อย่างวังหลัง แนะนำโดยคุณ @suncomedumdum เลยค่ะ ที่นี่พิเศษนะคะ นอกจากเสื้อผ้า ของกินยังเยอะมากกก (โอยหิว)

อ๋อ......ตอนนี้เรียนแฟชั่นค่ะ (บอกทำไม ไม่อยากรู้ T_T) เกริ่นนำก่อนเลยว่าเราได้ไปลง workshop แฟชั่นกับพี่ดีไซเนอร์ท่านนึงที่รู้จัก พี่หนู...

ที่เที่ยวยังไม่หมด ต่อด้วยตลาดเช้าสำเพ็ง (ที่คนปกติมักไปตอนกลางวัน) แนะนำโดย @istylebymarr ค่ะ

ตลาดเช้าสำเพ็ง ตลาดเช้าสำเพ็ง คงเป็นชื่อที่คุ้นหูสำหรับหลายๆท่าน ถ้าหลายท่านยังไม่คุ้นก็อาจจะเคยได้ยินแว่วๆ ว่าเวลาไปรับของมาขายให้...

มาต่อกันด้วยครีมกันแดดเนื้อบางเบามาก (เพราะเป็นสูตรน้ำ) รีวิวโดยคุณ @engchan ค่ะ มีการทดสอบให้ดูด้วยว่าบางเบาขนาดไหน

สวัสดีค่ะ .... วันนี้อิงจะมารีวิว ครีมกันแดดเนื้อบางเบาฝุดๆที่ทุกคนรู้จักกันดีเนอะ เนื่องจากช่วงนี้อากาศร้อนมาก เลยอยากหาครีมกันแดดเบาๆ ...

เมื่อแต่งหน้ากันแล้วก็ต้องล้างหน้าให้ถูกวิธีกันนะคะ ลองมาดูผลิตภัณฑ์แสนสะดวก รีวิวโดยคุณ @lady-termite กันโลด รีวิวให้เห็นจะ ๆ เลย ว่าใช้เครื่องสำอางประเภทไหนแล้วล้างออกมั่ง คือเห็นแล้วอยกาวิ่งออกไปซื้อเดี๋ยวนี้

กราบบบบ สวัสดีคะทุกๆท่าน วันนี้กะเทยจะมานำเสนอคลีนซิ่งมิลค์ ที่ถูกและดีและหาซื้อง่าย และที่สำคัญล้างเครื่องสำอางได้ดีสะอาดหมดจดคะ ก่อนที่...

ปิดท้ายด้วยเรื่องที่ทำให้ทั้งหญิงและชายกลุ้มอกกลุ้มใจ สิวนั้นเอง คุณ @yamuyama รีวิวยาแต้มสิวให้เราดูกันล่ะ เก๋อะ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย...แต่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องที่จะเขียนวันนี้เลยจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ วันนี้จะมา...จะเรียกว่ารีวิวดีป่ะ แนะนำ อะไรประมาณนั้นเ...

ช็อปแล้วเหลือไว้ใช้จนสิ้นเดือนกันบ้างนะคะ ♥

Comment

Comment:

Tweet

แหม่ ชอบประโยคตบท้ายจัง
เตือนหลังจากชวนไปช็อปเสร็จแล้ว
( Hot! Hot! )

#2 By Nirankas on 2013-09-04 07:56

ลองดูของที่อยากได้กับเงินในกระเป๋าแล้วตอนนี้ต้องขอบอกว่า...
"Wake me up when September ends" ค่ะ... TwT
//แม้จะอยากหลับเพราะคนละเหตุผลกันในเพลงก็เถอะ

exteen community View my profile