สวัสดีวันศุกร์ค่ะ !

วันนี้เป็นศุกร์สุดท้ายของเดือน บางคนอาจจะต้องกระเหม็ดกระแหม่ใช้เงินเพราะว่าใกล้สิ้นเดือนแต่เงินยังไม่ออก ครั้นจะกินข้าวนอกบ้านแพง ๆ ก็เปรี้ยวไป แต่ก็ไม่อยากกินมาม่านี่ !

วันนี้เรามาดูเมนูอร่อยทำได้เองกันค่ะ

เริ่มจากเมนูเห็ด โดยคุณ @promushroomth แหม่ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นโปรเห็ด //หวดขึ้นกรีนเลยครับ //คนละโปร เลยมีเมนูแกงอ่อนเห็ดเข็มทองให้ได้ลองทำกันค่ะ

สาวกอาหารอีสานห้ามพลาด "แกงอ่อมหมูเห็ดเข็มทอง" เมนูนี้แซ่บคักเด้ออออออออ 555555 คนชอบผัก รักปลาร้าห้ามพลาดเลยค่ะ ขอบอก ขอบอก วัถุดิ...

เห็ดอีกแล้ว ! น่ากินอีกแล้วด้วย กับเมนูเห็ดจี่กระทะโดยคุณ @visual-hades ค่ะทำได้ไม่ยาก แถมน่าอร่อยด้วย อยากลองทำตามจริง ๆ

วันนี้อีนี่เหนื่อยมาก ขอเสนอเมนูเบาๆ ง่ายๆ ไม่ต้องคิดมากก็แล้วกัน เมนูนี้ส่วนผสมมีแค่เห็ดอะไรก็ได้ ขอแนะนำเห็ดนางฟ้า เห็ดเออรินจิ เห็ดหอม...

จากอาหารคาว มาดูขนมทำได้เองกันบ้างค่ะ

บาบาบา บาบานานา.... เมื่อเอ็นทรี่ก่อนพูดถึงเจ้ามิเนียนส์รักกล้วยตัวจิ๋วไป วันนี้มีเมนูกล้วยมาให้ลองได้ทำกันเลยค่ะ กับเมนู Banana S'mores โดยคุณ @cafeayako ค่า

สวสัดีค่า หายไปนานเลย ถ้าเป็นแตงกวาดองนี่ ส่งออกนอกประเทศได้แล้วค่ะ อร่อยจัด ย้ายถิ่นฐาน ย้ายบ้าน ย้ายที่ทำงาน ยุ่งๆ แต่ก็ไม่มากเท่าไหร่...

คุณ @jaan ทำขนมง่ายๆ แต่สวยน่ารักมาให้เราได้ดูกันอีกแล้ว กับ Choco Ball POP! หน้าตาน่ารักมากกก กินได้ทั้งลูกทั้งด้ามจับ ไปลองทำกันเลยจ้า

หายไปนาน กลับมาอีกครั้ง... ขอเกาะกระแสเขย่าหมีโคอาล่านิดนึง...(เห็นเพื่อนบอกว่า โคล่อนก็เขย่าได้เหมือนกัน) แต่คราวนี้ไม่ได้เขย่าโคอ...

เจอกันใหม่วันจันทร์นะค้า ♥

Comment

Comment:

Tweet

โอ้ว น้ำลายไหลค่า
gclub

#3 By pammy (183.89.87.97|183.89.87.97) on 2015-08-13 01:13

น่ากินทั้งนั้นเลยยยยยย

#2 By ~ZabaijaI~ on 2013-07-29 10:52

ช็อกโกแลตน่ากิน 

#1 By โซรานะ~HadeSXIII on 2013-07-26 16:55

exteen community View my profile