สวัสดีวันหยุดชดเชยวันฉัตรมงคลนะคะทุกคน

ความร้อนที่ผ่านมา ได้เบาบางลงบ้าง (แล้ว?) เนื่องด้วยฝนที่ตกลงมาทำให้ชุ่มฉ่ำ (เหรอ?) อย่างไรก็ดี ยังมีพยากรณ์ว่าจะมีฝนอย่างนี้เรื่อยไปจนทั้งสัปดาห์ ขอให้ทุกคนเตรียมร่มติดกระเป๋าไว้ ระวังอย่าให้ตัวเองป่วย จากสภาพอากาศที่เปลี่ยนแปลงนะคะ

สำหรับบรีฟวันนี้ เป็นเรื่องของภาษาอังกฤษค่ะ พอดีได้เจอบล็อกที่สอนภาษาอังกฤษ อ่านดูแล้วพบว่าน่าสนใจมาก ♥ จึงขออนุญาตยกมาแนะนำให้ทุกคนได้รู้จักค่ะ 

วันก่อนได้เปิดไปเจอบล็อกของคุณ rablaze ได้ลิสต์ศัพท์เกี่ยวกับการเมืองเอาไว้ ลองไปดูได้นะคะที่บล็อกนี้

“No man is an island.”
เคยได้ยินประโยคนี้ไหม ความหมายก็คือ
ไม่มีใครสามารถทำอะไรสำเร็จได้ด้วยตัวคนเดียว

นี่คือข้อความจากบล็อก teamungkrit ทีได้นำเสนอเกี่ยวกับประโยคต่าง ๆ ซึ่งเกี่ยวกับการมีปฏิสัมพันธ์ระหว่างบุคคล มีหลายประโยคที่น่าสนใจและนำไปใช้ได้เลยล่ะค่ะ 

และสำหรับใครที่ต้องการอัพเดทศัพท์สแลงใหม่ๆ จากทางฝรั่งอเมริกา เราไปพบเจอมาจากบล็อก chadiousburg ค่ะ 

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ จากนี้ไปจะได้ไม่ต้องตอบแก้เก้อด้วย ดี๊ส อีส อะ บุ๊ก หรือ ไอ โด๊นท์ ไลค์ ผ็อพ มิวสิค แล้ว ! (ฮา เช็คอายุนะเนี่ย)

แถมค่ะ จากบรีฟเมื่อวันศุกร์ ว่าด้วยเรื่องคอสเพลย์

พออัพปั๊บ มีคอสเพลย์ของแฟนที่ชื่อชอบ J-rock วง Verseilles พับบลิชขึ้นมา แล้วสวยมาก สำคัญคือ อลังการงานสร้างอย่างนั้น ทำเองด้วยค่ะ ทำเอง ! เจ๋งมากเลย ลองไปดูที่นี่นะคะ

และขณะนี้ เราก็มีกิจกรรมที่อยากจะแนะนำเพื่อนๆ ค่ะ

ขอให้อาทิตย์นี้ หมั่นเข้า exteen บ่่อยๆ นะคะ
รอพบกับอะไรใหม่ๆ กันดีกว่า XD

Comment

Comment:

Tweet

big smile

#6 By Team Ungkrit on 2012-05-13 08:47

รอเอ็กทีนปล่อยของค่า cry

#5 By aleceae on 2012-05-08 01:26

โอ้ววววว

#4 By =[A-NuSorN]= on 2012-05-07 20:23

แจ่มแจ๋วไปเลยครับ

#3 By K ToKa on 2012-05-07 20:18

เยส ไอ ไลค์ ผ็อพ มิวสิค
สอง ฮ่าๆๆ
big smile confused smile open-mounthed smile Hot! Hot! Hot!

#2 By Nirankas on 2012-05-07 18:01

ชอบเอนทรี่ศัพท์แสลงมากๆopen-mounthed smile

#1 By Kanya on 2012-05-07 16:54

exteen community View my profile