สรุปกิจกรรม "รูปยังใจ"

posted on 31 Jan 2012 16:10 by yuiinh in activity directory Idea

"น้ำท่วมยิ่งมากเท่าไหร่
น้ำใจไทยยิ่งมากกว่านั้น
เราคนไทยไม่เคยทิ้งกัน
เราคนไทยไม่ทอดทิ้งกัน
จะฝ่าวิกฤตน้ำไปด้วยกัน
จะฝ่าวิกฤตนี้ไปด้วยกัน"

เอ้า!! ขอมือขวาหน่อย!! พลาดสินะ แหะๆ

หลังจากที่ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับพวกเราคนไทยไปแล้ว หวังว่าตอนนี้คนไทยทุกคนคงได้ฟื้นกำลังกายและกำลังใจกันแล้วนะคะ

ใครยังจำกิจกรรมนี้ได้บ้างอยู่เอ่ย

รู้ว่าทุกคนยังจำกันได้แต่ขอเกริ่นๆเบาๆ… พอเป็นพิธีละกันนะคะ กิจกรรมนี้มีแนวคิดมาจากการคุยทวิตเตอร์ของมาสเตอร์แชมป์และผู้ใหญ่ท่านหนึ่งว่า ตอนที่เกิดสีนามิที่ญี่ปุ่นมีนักวาดรูปเก่งๆหลายคนออกมาแสดงผลงานเพื่อให้กำลังใจแก่ผู้ประสบภัย

พวกเราทีม Exteen เห็นว่าสมาชิกของทาง Exteen มีความสามารถทางด้านการวาดรูปและการถ่ายภาพกันอยู่มากพอสมควร ถ้าหากนำมารวมกันเพื่อให้กำลังใจแก่ผู้ที่ประสบภัยก็คงเป็นเรื่องที่ดีไม่น้อย จึงทำให้เกิดกิจกรรม “รูปยังใจ” นี้ขึ้นมาค่ะ

นอกจากกิจกรรมนี้จะได้รับความสนใจจากสมาชิก Exteen และชาวทวิตเตอร์แล้ว ยังได้รับความสนใจจากสื่อมวลชนด้วยค่ะ

ทางหนังสือพิมพ์มติชนได้ติดต่อขอสัมภาษณ์ทีม Exteen เรื่องกิจกรรม “รูปยังใจ” และได้ตีพิมพ์เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2554 ที่ผ่านมาค่ะ โดยผู้ที่ให้สัมภาษณ์คือมาสเตอร์แชมป์ของเรานั่นเอง (แน่นอนว่ารูปประกอบมาจากทวิตเตอร์ของมาสเตอร์แชมป์ค่ะ อิ________อิ)

มาว่ากันด้วยเรื่องสถิติต่างๆของรูปยังใจกันนะคะ รูปแรกที่เปิดประเดิมกิจกรรมรูปยังใจรูปแรกเป็นของ…….

ผ่าง…..มาสเตอร์แชมป์นั่นเอง…

แต่ไม่นับละกันนะคะ ถือว่าเป็นการเปิดประเดิมจากทีม Exteen เอง :D

อีกรอบ…

รูปแรกที่เปิดประเดิมกิจกรรมรูปยังใจรูปแรกผลงานเป็นจาก…….

คุณ @budkaza ค่ะ

เปิดกิจกรรมได้แป๊บเดียว คุณ @budkaza ก็ส่งเข้ามาร่วมเลย ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ไวมากๆ ^^

ตามมาด้วยผลงานที่มียอด Views สูงสุด คือผลงานจาก………

คุณ @anurakbeer

อันนี้ออกแนวเล่นไสยศาสตร์พึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์เบาๆ XD

และ……….รูปที่ได้รับ ♥ มากที่สุดคือ

ผลงานจาก @9nota ค่ะ

สรุปรวมแล้วมีรูปที่ส่งเข้ามาร่วมกิจกรรมรูปยังใจ 246 รูปด้วยกัน รวมจำนวนการกดโหวต ♥ ทั้งหมด 3,971 โหวตด้วยกัน และตอนนี้ยังสามารถเข้าไปชมผลงานและภาพถ่ายได้อยู่นะคะ อิ_______อิ << (คลิกเลยค่ะ)

ขอขอบคุณทุกๆที่เข้ามาร่วมกันให้กำลังใจคนไทยด้วยกันผ่านกิจกรรม “รูปยังใจ” นี้นะคะ ไม่ว่าจะเป็นการส่งผลงานภาพถ่าย ผลงานวาดภาพ หรือการเข้ามาชมผลงานต่างๆก็ตาม มันทำให้เรารู้ว่า ยังไงคนไทยก็ไม่ทิ้งกัน คอยเป็นกำลังใจให้กันอยู่เสมอ เมื่อมีใครล้มขึ้นมาค่ะ ^^

ไม่ว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าหากคนไทยยังคงเป็นกำลังใจให้กันและกันอยู่และไม่ทอดทิ้งกัน แน่ใจได้ว่าแม้จะเกิดอะไรร้ายแรงขึ้นมา… เชื่อว่าคนไทย “เอาอยู่” ค่ะ

Comment

Comment:

Tweet

big smile Hot! Hot! Hot!

#14 By FN blog! on 2012-02-07 09:59

Hot! Hot! Hot!

#9 By YiM-YiiM on 2012-02-05 00:44

Hot!

#8 By D-faxtory on 2012-02-01 14:06

^w^ Hot! big smile

#7 By วิหคสีคราม on 2012-02-01 12:57

ของเราไม่ติดอ่าาาาา แต่ปาดาว!Hot! Hot! Hot! Hot!

#6 By iSadNop on 2012-02-01 12:53

กิจกรรมดีๆ แต่หวังว่าปีนี้เราจะไม่ต้องมีกิจกรรมแบบนี้แล้วนะ ^^"

Hot!

#5 By littlegiftz on 2012-02-01 12:50

โอ้ยยยย
อยากเพิ่มดาวววววว อ๊ากกกกก
Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot!

ปล.ของเค้าอันที่อยู่บนสุดขวามือคัฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
http://secret-story.exteen.com/20111019/art-5

#3 By SecretM. on 2012-01-31 20:53

เเเเเเเเเเเเเเเเเเเเเเเเเ้หะ้่ก้่ัดส่้วาสงย
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดกหเฟกดเด้ก
ดเพื่งเห็นนนนนนนนนนนนนนน
บร๊ะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ
มีรูปเค้าด้วยอ่าาา ที่ลงหนังสือพิมพ์อ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
กหดก้ฟหด่ก้างกหดสหก
ขอบคุณค่า ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot! Hot!

#2 By SecretM. on 2012-01-31 20:48

confused smile confused smile กิจกรรมดีมากเลยครับ ปีนี้จะมีอีกรึเปล่าครับ //โดนต่อย

#1 By kopskyz on 2012-01-31 19:36

exteen community View my profile